‘बाईपण भारी देवा’ कमाई पण भारी देवा

Images may be subject to copyright

‘बाईपण भारी देवा'” हे २०२३ मध्ये प्रदर्शित होणारी भारतीय मराठी भाषेतील नाटकपट आहे. या चित्रपटाचे निर्देशन केदार शिंदे यांनी केले आहे आणि जिओ स्टूडियोज आणि इमवीबी मीडियाच्या सहभागाने तयार केले आहे. त्यात रोहिणी हत्तंगडी, वंदना गुप्ते, सुकन्या कुलकर्णी, शिल्पा नवलकर, सुचित्रा बांदेकर आणि दीपा परब यांना मुख्य भूमिका मिळवली आहे.

Images may be subject to copyright

चित्रपटाची कथा छह बहिणांच्या संबंधावर असते, त्यांनी संगणक, वैयक्तिक आणि आर्थिक कारणांमुळे अलग झाली आहेत आणि विविध परिवारिक, वैयक्तिक आणि आर्थिक परेशानींना सामोरे घेतली आहेत. या चित्रपटाने महिलांच्या विशेषतेचा व्याख्यान केला जातो आणि मनुष्यांना महिलासंबंधीत असणारी आपली समज मदत करण्याची साधने केली आहेत.

Images may be subject to copyright

‘बाईपण भारी देवा’ आणखीतरी सांगितल्याप्रमाणे व सापडणार्या व्यावसायिक प्रमाणात व्यापारिक व वैयक्तिक यश मिळवले आहे. भारतातील सर्वात मोठ्या मराठी वीकेंद्रीकृत वीकेंद्रीकरण उद्घाटनांप्रमाणे तो सर्वात मोठा मराठी वीकेंद्रीकरणाचा उघडपणा आहे. तसेच, या चित्रपटाने मराठी चित्रपटांमध्ये सर्वोच्च एका दिवसाच्या संग्रहाचे नवीन रेकॉर्ड तयार केले आहे. या चित्रपटाची निर्मिती खर्चाची किंमती ५ कोटी रुपयांपैकी आहे.

Images may be subject to copyright

या चित्रपटाची मंगळागौर, पिंगा व वादळगान यांचं संगीत साई-पीयुष यांनी संगीतित केलं आहे. या चित्रपटाचं ट्रेक लिस्टिंग व लॉन्चिंग दिवशी संपन्न झालं होतं.

Images may be subject to copyright

‘बाईपण भारी देवा’ चित्रपटाचं प्रारंभिक दिवसांचं व्यापारिक यशाचे मान्यतेसाठी १.२५ कोटी रुपयांचा आकडेचं वार्तालापच आलं. चित्रपटाच्या पहिल्या आठवड्याची आदाणी ५.९ कोटी रुपयांची असल्याने, हे २०२३ मध्ये सर्वात मोठ्या मराठी वीकेंद्रीकरणाचं उघडपणा आहे. चित्रपटाच्या पहिल्या पाच दिवसांत ९.७५ कोटी रुपयांची

Images may be subject to copyright

सहा विभाजित बहिणी जया, शशी, साधना, चारु आणि जोड़ीतली केतकी आणि पल्लवी एकमेकांशी भिन्नतेने वाढतात. सेवानिवृत्तीनंतर शशीने निर्णय घेतला आहे की मंगळगौरी स्पर्धेत सहभागी व्हावं आणि ती आपल्या बहिणींना समजवायला सांगितले. परंतु सर्वांमध्ये त्यांच्या वैयक्तिक मुद्दांची मुलाकात आहे आणि मध्यवयस्कपणासाठी मंगळगौरी काही करण्यात असंभव वाटतंय. अंततः, त्यांनी सर्वांनी स्पर्धेत सहभाग घेण्याची सहमती केली आणि त्यांच्या बालपणाच्या घरातील करडे निवासात अभ्यास सुरू केलं. तरीही त्यांना वैयक्तिक समस्यांचा सामान्य आहे आणि त्यांच्या वयोगटातून मंगळगौरी उद्या अशक्य दिसतंय.

Images may be subject to copyright

अंततः, त्यांनी घरातील स्थानावर प्रतियोगितेच्या दिवशी सधना उपस्थित नसल्यामुळे, बहिणींनी त्यांना प्रतियोगितेच्या ठिकाणी पोहचवून आणलं परंतु पोहचताना त्यांना आपल्या आयोगानंतर ठावलं आहे आणि त्यांना बाह्यप्रवास मिळाला आहे. संध्याकाळी त्यांनी पहिल्यांदाच प्याला पितलं आणि रेल्वे स्थानिकांवर रात्री वेळेस पिंगा प्रदर्शन केलं. त्यांचं व्हिडिओ व्हायरल झालं आणि त्यांना प्रत्याभूत उद्या प्रतियोगितेत दाखला मिळाला.

Images may be subject to copyright

मुख निर्माता केदार शिंदे यांच्या बहुस्तारी चित्रपट ‘बाईपण भारी देवा’ ने महाराष्ट्रातील सर्वांची चर्चा केली आहे. ‘बाईपण भारी देवा’ ची प्रथम आठवड्यातच रिलीज झाल्यानंतर, तो अत्यंत प्रशंसा आणि लक्षाधिकार प्राप्त केलं. चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर चांगलं काम केलं आणि 10 दिवसांत 26.19 कोटींची संपूर्ण कमाई. चित्रपटाची पहिली आठवड्यातच 11.50 कोटींची कमाई आणि आता, दोन आठवड्यांनंतर, ही मराठी चित्रपटे एकूण 13.50 कोटींची संपूर्ण कमाई प्राप्त केली आहे.

Leave a comment